กิจกรรมและโครงการต่างๆ วันศุกร์ ที่ 19 มกราคม 2567 เทศบาลตำบลโพนทอง นำโดย นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรี พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง ร่วมทำบุญเนื่องในโอกาสขึ้นปีใหม่ 2567 ถวายภัตตาหารเพลพระสงฆ์ ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลโพนทอง Continue Reading... วันพฤหัสบดี ที่ 29 กุมภาพันธ์ 2567 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง ร่วมกับ กองสวัสดิการ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเทศบาล เจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง และผู้นำชุมชน เข้าเยี่ยมโครงการปรับสภาพแวดล้อมที่เหมาะสมกับข้อจำกัดทางสุขภาพสำหรับคนพิการ และผู้สูงอายุ Continue Reading... วันพฤหัสบดี ที่ 13 มิถุนายน 2567 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง ให้เกียรติเป็นประธานพิธีเปิดโครงการโรงเรียนครอบครัว หลักสูตร การดูแลสุขภาพกาย สุขภาพจิต เพื่อเสริมสร้างสุขภาวะที่ดีในผู้สูงอายุ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาฯ พนักงาน และเจ้าหน้าที่เทศบาล โดยมีท่านวิทยากรจากโรงพยาบบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านโพนพร้อมให้ความรู้และคำแนะนำแบบเต็มประสิทธิภาพ และมีเจ้าหน้าที่จากสำนักงานพัฒนาสังและความมั่นคงของมนุษย์ จังหวัดมหาสารคาม ลงพื้นที่เพื่อติดตามการจัดกิจกรรมโรงเรียนครอบครัวของศูนย์พัฒนาครอบครัวในชุมชนตำบลโพนทองร่วมด้วย Continue Reading... วันศุกร์ ที่ 8 กันยายน 2566 เวลา 10.00 น. เทศบาลตำบลโพนทอง นำโดย นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน เจ้าหน้าที่เทศบาล ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กวัดพุธประดิษฐ์ และศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านหนองคู สังกัดเทศบาลตำบลโพนทอง เข้าร่วมโครงการกิจกรรมวันสำคัญทางศาสนา ณ วัดพุทธประดิษฐ์ บ้านโพน อำเภอเชียงยืน จังหวัดมหาสารคาม Continue Reading... วันพุธ ที่ 12 มิถุนายน 2567 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง เป็นประธานเปิดการประชุมคณะกรรมการช่วยเหลือประชาชนขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ครั้งที่ 1/2567 ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลโพนทอง อ.เชียงยืน จ.มหาสารคาม เรื่องกรณีเกิดพายุฤดูร้อนและลมกระโชกแรง (วาตภัย) ขึ้นในเขตพื้นที่เทศบาลตำบลโพนทอง ทำให้ราษฎรได้รับความเสียหาย Continue Reading... วันศุกร์ที่ 7 มิถุนายน 2567 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง ร่วมกับคณะกรรมการหมู่บ้าน และประชาชนตำบลโพนทอง ร่วมปลูกต้นไม้ในวันต้นไม้แห่งชาติ ประจำปี 2567 ณ หนองสำราญ เพื่อเป็นการสร้างและกระตุ้นจิตสำนึกให้ประชาชนและเจ้าหน้าที่ในหน่วยงาน ได้เห็นถึงความสำคัญของการอนุรักษ์และฟื้นฟูทรัพยากรป่าไม้ของชาติ รวมทั้งช่วยป้องกันและลดผลกระทบจากการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศ ลดมลภาวะเป็นพิษจากฝุ่นและหมอกควัน Continue Reading... วันพฤหัสบดี ที่ 6 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง ร่วมกับกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกภาเทศบาล พนักงาน และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง ร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อนกิจกรรมอาสาสมัครท้องถิ่นรักษ์โลก ตามโครงการบริหารจัดการขยะตั้งแต่ครัวเรือน ประจำปี 2567 ณ ลานอเนกประสงค์ หมู่ที่ 3 ข้างโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลตำบลบ้านโพน Continue Reading... วันพฤหัสบดี ที่ 6 มิถุนายน 2567 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง เข้าร่วมประชุมหารือแก้ไขปัญหายาเสพติดและการใช้ความรุนแรงในชุมชน ร่วมกับ สถานีตำรวจภูธรหนองหนองซอน และผู้นำชุมชน ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลโพนทอง Continue Reading... วันพฤหัสบดี ที่ 4 เมษายน 2567 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง มอบหมายให้ นางชื่นใจ หวนจิตร รองนายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง เป็นประธานพิธีเปิดโครงการส่งเสริมสุขภาพสตรีตั้งครรภ์และเด็ก 1000 วันแรกแห่งชีวิต ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านโพน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเทศบาล และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง ร่วมกับ เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านโพน ผู้นำชุมชน อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน และท่านวิทยากรจากโรงพยาบาลเชียงยืน Continue Reading... วันศุกร์ ที่ 31 พฤษภาคม 2567 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมานตรี ให้เกียรติเป็นประธานพิธีรับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ที่ฉายกับสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาฯ พนักงาน และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง เพื่อแสดงความจงรักภักดีและน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ Continue Reading... วันพุธ ที่ 8 พฤษภาคม 2567 เวลา 13.00 น. นายสุทิน คลังแสง รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีปิดงานบุญสรงน้ำหลวงปู่ใหญ่บ้านโพน พระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ คู่บ้าน คู่เมือง ชาวอำเภอเชียงยืน จังหวัดมหาสารคาม Continue Reading... วันจันทร์ที่ 6 พฤษภาคม 2567 เวลา 08.30 น. นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง ได้จัดกิจกรรมโครงการงานประเพณีสรงน้ำหลวงปู่ใหญ่ประจำปี 2567 โดยมี นายกองโท ดร.คมคาย อุดรพิมพ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดมหาสารคาม เป็นประทานในพิธีเปิด จัดขึ้นระหว่างวันที่ 6-8 พฤษภาคม 2567 มีวัตถุประสงค์เพื่ออนุรักษ์ประเพณี วัฒนธรรมอันดีงามของท้องถิ่น ให้คงอยู่สืบต่อไป Continue Reading... วันศุกร์ ที่ 3 พฤษภาคม 2567 เทศบาลตำบลโพนทอง นำโดย นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง ร่วมกับ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน และเจ้าหน้าที่เทศบาล จัดกิจกรรมทำความสะอาด (Big Cleaning day) ณ วัดพุทธประดิษฐ์บ้านโพน Continue Reading... วันเสาร์ ที่ 1 มิถุนายน 2567 นายสมพร ควรคำคง นายอำเภอเชียงยืน ให้เกียรติเป็นประธานพิธีเปิดงานประเพณีบุญบั้งไฟ ประจำปี 2567 โดยเทศบาลตำบลโพนทอง นำโดย นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรี ร่วมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภา พนักงาน เจ้าหน้าที่ และประชาชนทั่วไป ได้ร่วมสืบสานประเพณีอันดีงามในครั้งนี้ Continue Reading... วันพฤหัสบดี ที่ 11 เมษายน 2567 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง ร่วมกับ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเทศบาล เจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง และผู้นำชุมชน เข้าร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อนดำเนินงานอาสาสมัครท้องถิ่นรักโลก อถล. ณ วัดราษฎร์สังคม บ้านหนองคู ต.โพนทอง อ.เชียงยืน จ.มหาสารคาม Continue Reading... วันจันทร์ ที่ 1 เมษายน 2567 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง ร่วมกับ กองสวัสดิการสังคม ออกสำรวจพื้นที่เพื่อขอรับเงินสนับสนุนจากสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดมหาสารคาม โครงการปรับสภาพแวดล้อมและสิ่งอำนวยความสะดวกของผู้สูงอายุและคนพิการ และขอรับการสนับสนุนจากองค์การบริหารส่วนจังหวัดมหาสารคาม Continue Reading... เทศบาลตำบลโพนทอง นำโดย นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง ร่วมศึกษาดูงานโครงการพัฒนาศักยภาพ ส่งเสริมแกนนำเด็กและเยาวชนเพื่อป้องกันการตั้งครรภ์ก่อนวัยอันควร ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 โดยสภาเด็กและเยาวชนเทศบาลตำบลโพนทอง ร่วมกับ กองทุนหลักประกันสุขภาพเทศบาลตำบลโพนทอง ณ บ้านพักเด็กและครอบครัวจังหวัดร้อยเอ็ด Continue Reading... วันศุกร์ ที่ 22 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง มอบหมายให้ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ดำเนินการจัดงาน MOI WASTE BANK WEEK Continue Reading... วันศุกร์ ที่ 22 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง มอบหมายให้ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ดำเนินการจัดงาน MOI WASTE BANK WEEK มหาดไทยประกาศผลสำเร็จ 1 องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น 1 ธนาคาร โดยการขับเคลื่อนธนาคารขยะ รับซื้อขยะรีไซเคิลให้กับสมาชิกธนาคารขยะเทศบาลตำบลโพนทอง และเผยแพร่ความรู้ กระตุ้นให้ประชาชนตระหนักถึงความสำคัญของการคัดแยกขยะต้นทาง Continue Reading... วันพฤหัสบดี ที่ 21 กันยายน 2567 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง ให้เกียรติเป็นประธานพิธีเปิดโครงการส่งเสริมศูนย์นวดแผนไทยชุมชน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 Continue Reading... วันพฤหัสบดี ที่ 21 มีนาคม 2567 เวลา 15.00 น. นายสมพร ควรคำคง นายอำเภอเชียงยืน ให้เกียรติเป็นประธานพิธีเปิดกิจกรรมรณรงค์สร้างจิตสำนึกและการสร้างเครือข่ายเกี่ยวกับการใช้ทางม้าลาย ณ บริเวณหน้าโรงเรียนบ้านโพน Continue Reading... วันพฤหัสบดี ที่ 21 กันยายน 2567 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง ให้เกียรติเป็นประธานพิธีเปิดโครงการส่งเสริมศูนย์นวดแผนไทยชุมชน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลโพนทอง ร่วมกับ คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล เจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง ท่านวิทยากรจากโรงพยาบาลเชียงยืน และผู้นำชุมชน Continue Reading... วันพุธ ที่ 20 มีนาคม 2567 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง มอบหมายให้ นายสมพร ทองดี รองนายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง เป็นประธานพิธีเปิดโครงการส่งเสริมการออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ Continue Reading... วันจันทร์ ที่ 18 มีนาคม 2567 เทศบาลตำบลโพนทอง นำโดย นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง เข้าร่วมกิจกรรม “วันท้องถิ่นไทย” ประจำปี พ.ศ.2567 ณ บริเวณลานพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 5 ที่ว่าการอำเภอเชียงยืน เพื่อเป็นการน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระจุลจมอเกล้าเจ้าอยู่หัว และเพื่อให้สาธารณชน ได้เห็นถึงความสำคัญของการปกครองส่วนท้องถิ่น Continue Reading... วันพฤหัสบดี ที่ 14 กันยายน 2567 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง ให้เกียรติเป็นประธานพิธีเปิดโครงการเด็กและเยาวชนไทยห่างไกลยาเสพติด ประจำปีงบประมาณ 2567 Continue Reading... โครงการท้องถิ่นรักษ์โลก (Big cleaning day) Continue Reading... โครงการกีฬาประชาชน ตำบลโพนทอง ประจำปีงบประมาณ 2567 Continue Reading... วันพฤหัสบดี ที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง เข้าร่วมพิธีทำบุญฉลองสัญญาบัตร พัดยศ จร.ชท. พระครูอุดมสารนิวิฐ เจ้าอาวาส วัดสิทธาราม บ้านสีดา ตำบลโพนทอง อำเภอเชียงยืน จังหวัดมหาสารคาม Continue Reading... โครงการรณรงค์การคัดแยกขยะเปียกและการทำธนาคารขยะ Continue Reading... นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง ร่วมกับ กองสวัสดิการสังคม ออกสำรวจพื้นที่เพื่อขอรับเงินสนับสนุนจากสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดมหาสารคาม โครงการปรับสภาพแวดล้อมและสิ่งอำนวยความสะดวกของผู้สูงอายุและคนพิการ Continue Reading... นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง มอบหมายให้ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ RE-X-RAY โครงการขยะเปียกลดโลกร้อน กิจกรรมการดำเนินงานการขับเคลื่อนแผนปฎิบัติการเชิงกลยุทธ์แนวใหม่ RE-X-RAY เพื่อให้จัดทำถังขยะเปียกลดโลกร้อนให้เป็นไปอย่างถูกวิธี ต่อเนื่องและเกิดวิถีชีวิตของประชาชนในท้องถิ่นอย่างยั่งยืน Continue Reading... นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง มอบหมายให้ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ RE-X-RAY โครงการขยะเปียกลดโลกร้อน กิจกรรมการดำเนินงานการขับเคลื่อนแผนปฎิบัติการเชิงกลยุทธ์แนวใหม่ RE-X-RAY เพื่อให้จัดทำถังขยะเปียกลดโลกร้อนให้เป็นไปอย่างถูกวิธี ต่อเนื่องและเกิดวิถีชีวิตของประชาชนในท้องถิ่นอย่างยั่งยืน Continue Reading... เทศบาลตำบลโพนทอง ร่วมกับ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ร่วมกิจกรรมออกกำลังกายโดยการวิ่งหรือการเต้นแอโรบิค เพื่อเป็นการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมลดการเกิดโรคและมีสุขภาพที่แข็งแรง ทุกวันพุธ-พฤหัสบดี เวลา 15.30 น. ลานหน้าเทศบาลตำบลโพนทอง โดยสวมใส่ชุดกีฬาเข้าร่วมกิจกรรมด้วยความพร้อมเพียงกัน Continue Reading... เทศบาลตำบลโพนทอง ร่วมกับ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ร่วมกิจกรรมออกกำลังกายโดยการวิ่งหรือการเต้นแอโรบิค เพื่อเป็นการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมลดการเกิดโรคและมีสุขภาพที่แข็งแรง ทุกวันพุธ-พฤหัสบดี เวลา 15.30 น. ลานหน้าเทศบาลตำบลโพนทอง โดยสวมใส่ชุดกีฬาเข้าร่วมกิจกรรมด้วยความพร้อมเพียงกัน Continue Reading... วันศุกร์ ที่ 19 มกราคม 2567 เทศบาลตำบลโพนทอง นำโดย นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรี พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง ร่วมทำบุญเนื่องในโอกาสขึ้นปีใหม่ 2567 ถวายภัตตาหารเพลพระสงฆ์ ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลโพนทอง Continue Reading... 🌷✨วันศุกร์ ที่ 12 มกราคม 2567 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง ได้จัดโครงการส่งเสริมการจัดกิจกรรมสำหรับเด็กและเยาวชนตำบลโพนทอง โดยมี นายกองโท ดร.คมคาย อุดรพิมพ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดมหาสารคาม เป็นประธานในพิธีเปิดครั้งนี้ พร้อมทั้งมีเด็ก เยาวชน และประชาชนเข้าร่วมกันอย่างมากมาย ขอขอบพระคุณ ผู้ใหญ่ใจดีทุกๆท่าน ที่ร่วมสนับสนุนมอบของขวัญและเงินรางวัลให้กับน้องๆ หนูๆ ในการจัดกิจกรรมวันเด็กแห่งชาติ พ.ศ.2567 ขอขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ค่ะ✨🌷 Continue Reading... วันศุกร์ ที่ 12 มกราคม 2567 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง ได้จัดโครงการส่งเสริมการจัดกิจกรรมสำหรับเด็กและเยาวชนตำบลโพนทอง โดยมี นายกองโท ดร.คมคาย อุดรพิมพ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดมหาสารคาม เป็นประธานในพิธีเปิดครั้งนี้ พร้อมทั้งมีเด็ก เยาวชน และประชาชนเข้าร่วมกันอย่างมากมาย ขอขอบพระคุณ ผู้ใหญ่ใจดีทุกๆท่าน ที่ร่วมสนับสนุนมอบของขวัญและเงินรางวัลให้กับน้องๆ หนูๆ ในการจัดกิจกรรมวันเด็กแห่งชาติ พ.ศ.2567 ขอขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ Continue Reading... 🌷🌻วันจันทร์ที่ 8 มกราคม 2567 นายรัฐ คลังแสง สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร ให้เกียรติเข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการตำบลโพนทอง หัวหน้าส่วนราชการ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ฯลฯ สัญจร เพื่อหารือข้อราชการต่างๆ เทศบาลตำบลโพนทอง นำโดย นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรี พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน เจ้าหน้าที่เทศบาล และผู้นำชุมชน ร่วมรับฟังและหารือการประชุมในครั้งนี🌻🌷 Continue Reading... วันจันทร์ที่ 8 มกราคม 2567 นายรัฐ คลังแสง สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร ให้เกียรติเข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการตำบลโพนทอง หัวหน้าส่วนราชการ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ฯลฯ สัญจร เพื่อหารือข้อราชการต่างๆ เทศบาลตำบลโพนทอง นำโดย นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรี พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน เจ้าหน้าที่เทศบาล และผู้นำชุมชน ร่วมรับฟังและหารือการประชุมในครั้งนี้ Continue Reading... โครงการมอบโฉนดที่ดินให้กับวัดวาอารามในพระพุทธศาสนา และประชาชน Continue Reading... วันอังคารที่ 22 สิงหาคม 2566 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล เจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านโพน และผู้นำหมู่บ้าน เข้าร่วมโครงการสนับสนุนผ้าอ้อมผู้ใหญ่ สำหรับบุคคลที่มีภาวะพึ่งพิง และบุคคลที่มีภาวะปัญหาการกลั้นปัสสาวะหรืออุจจาระไม่ได้ Continue Reading... วันเสาร์ ที่ 12 สิงหาคม 2566 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง เข้าร่วมพิธีเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง 12 สิงหาคม 2566 ด้วยความสำนึกให้พระมหากรุณาธิคุณอันหาที่สุดมิได้ Continue Reading... วันที่ 9 สิงหาคม 2566 เวลา 10.00 น. เทศบาลตำบลโพนทอง นำโดย นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช ร่วมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง เข้าร่วมโครงการประเพณีบุญเข้าพรรษา ณ วัดราษฎร์พิสัยหนองคู บ้านหนองคู อำเภอเชียงยืน จังหวัดมหาสารคาม Continue Reading... วันที่ 28 กรกฎาคม 2566 เทศบาลตำบลโพนทอง นำโดย นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช ร่วมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง เข้าร่วมพิธีเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ณ มณฑลพิธีหอประชุมอำเภอเชียงยืน Continue Reading... นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง ร่วมกับ กองสาธารณสุขเทศบาลตำบลโพนทอง ลงพื้นที่ในโครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัย จากโรคพิษสุนัขบ้า ตามพระปณิธานศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 Continue Reading... วัน ศุกร์ ที่ 7 กรกฎาคม 2566 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรี ให้เกียรติเป็นประธานพิธีเปิดโครงการสตรีโพนทอง ห่างไกลมะเร็งเต้านม มะเร็งปากมดลูก ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านโพน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล เจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง ร่วมกับ เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านโพน ผู้นำชุมชน และอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน Continue Reading... วันจันทร์ ที่ 26 มิถุนายน 2566 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง เข้าร่วมโครงการดำเนินงานชุมชนยั่งยืน เพื่อแก้ไขปัญหายาเสพติดแบบครบวงจร ตามยุทธศาสตร์ชาติ เนื่องในวันต่อต้านยาเสพติด ร่วมกับ สถานีตำรวจภูธรหนองซอน ตำรวจภูธรจังหวัดมหาสารคาม ตำรวจภูธรภาค 4 ผู้นำชุมชน และเยาวชนตำบลโพนทอง ณ บ้านโพนใต้ หมู่ที่ 9 ตำบลโพนทอง อำเภอเชียงยืน จังหวัดมหาสารคาม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 Continue Reading... วันที่ 9 มิถุนายน 2566 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง ร่วมกับคณะกรรมการหมู่บ้าน และประชาชนตำบลโพนทอง ร่วมปลูกต้นไม้ในวันต้นไม้แห่งชาติ ประจำปี 2566 ณ หนองสำราญ เพื่อเป็นการสร้างและกระตุ้นจิตสำนึกให้ประชาชนและเจ้าหน้าที่ในหน่วยงาน ได้เห็นถึงความสำคัญของการอนุรักษ์และฟื้นฟูทรัพยากรป่าไม้ของชาติ รวมทั้งช่วยป้องกันและลดผลกระทบจากการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศ ลดมลภาวะเป็นพิษจากฝุ่นและหมอกควัน Continue Reading... วันพฤหัสบดี ที่ 8 มิถุนายน 2566 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง ร่วมกับคณะกรรมการหมู่บ้านทั้ง 12 หมู่บ้าน เข้าร่วมการประชุมสัญจรประจำเดือนมิถุนายน เพื่อหารือข้อราชการทั่วไป Continue Reading... เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี วันที่ 3 มิถุนายน พุทธศักราช 2566 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลโพนทอง ได้มอบหมายให้ นายสมพร ทองดี และนางชื่นใจ หวนจิตร รองนายกเทศมนตรี พร้อมด้วย สมาชิกสภาเทศบาล และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตร เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล ณ วัดกลางเชียงยืน ขอพระองค์ทรงพระเกษมสำราญ มีพระชนมายุยิ่งยืนนาน สถิตเป็นดวงแก้ว เป็นมิ่งขวัญของปวงชนชาวไทยสืบไป Continue Reading... วันที่ 26 พฤษภาคม 2566 นายสมพร ควรคำคง นายอำเภอเชียงยืน ให้เกียรติเป็นประธานพิธีเปิดงานประเพณีบุญบั้งไฟ ประจำปี 2566 โดยเทศบาลตำบลโพนทอง นำโดย นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรี ร่วมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภา พนักงาน เจ้าหน้าที่ และประชาชนทั่วไป ได้ร่วมสืบสานประเพณีอันดีงามในครั้งนี้ Continue Reading... วันที่ 23 พฤษภาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง เป็นประธาน เปิดโครงการฝึกอบรมเสริมสร้างความสัมพันธ์ในครอบครัว ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ร่วมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลตำบลโพนทอง เจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง และกลุ่มเป้าหมายครอบครัวในพื้นที่ตำบลโพนทอง ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลโพนทอง อำเภอเชียงยืน จังหวัดมหาสารคาม Continue Reading... วันที่ 11 พฤษภาคม 2566 เวลา 09.00 น. เทศบาลตำบลโพนทอง ร่วมกับหัวหน้าส่วนราชการ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ฯลฯ สัญจร ได้เข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการตำบลโพนทอง ประจำเดือนพฤษภาคม ณ ศาลา ม.4 เรื่อง ขอเชิญชวนชาวจังหวัดมหาสารคาม ออกไปใช้สิทธิเลือกตั้ง สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร ในวันที่ 14 พฤษภาคม 2566 เวลา 08.00 – 17.00 น. เข้าคูหากา (X) บัตรเลือกตั้ง 2 ใบ คือ แบบเบ่งเขตเลือกคนที่รัก และแบบบัญชีรายชื่อเลือกพรรคที่ชอบ Continue Reading... วันที่ 10 พฤษภาคม 2566 เวลา 09.30 น. นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง มอบหมายให้ นายสมพร ทองดี และ นางชื่นใจ หวนจิตร รองนายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง ร่วมกับกาชาดจังหวัดมหาสารคาม กาชาดอำเภอเชียงยืน สมาคมแม่บ้านมหาดไทย เทศบาลตำบลโพนทอง และผู้นำชุมชน ร่วมมอบเครื่องอุปโภคบริโภคให้กับนางปทุมรัตน์ สอรักษา ม.4 บ้านสีดา ตำบลโพนทอง อำเภอเชียงยืน จังหวัดมหาสารคาม และนางทองใส อุปนันท์ ม.11 บ้านหนองคู ตำบลโพนทอง อำเภอเชียงยืน จังหวัดมหาสารคาม Continue Reading... วันที่ 6 พฤษภาคม 2566 เวลา 13.30 น. นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง พร้อมคณะผู้บริหาร เจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง เข้าร่วมพิธีแห่สรงน้ำพระ ณ วัดพุทธประดิษฐ์ บ้านโพน ตำบลโพนทอง อำเภอเชียงยืน จังหวัดมหาสารคาม โดยมี นายสมพร ควรคำคง นายอำเภอเชียงยืน เป็นประธานในพิธี และมีพุธศาสนิกชนเข้าร่วมกันอย่างล้นหลาม Continue Reading... วัน พุธ ที่ 5 กรกฎาคม 2566 นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรี ให้เกียรติเป็นประธานพิธีเปิดโครงการเปลี่ยนพฤติกรรม 3อ 2ส 1ฟ ณ สถานีสุขภาพ บ้านสระแก้ว ม.5 ต.โพนทอง อ.เชียงยืน จ.มหาสารคาม พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล เจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง ร่วมกับ เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านโพน ผู้นำชุมชน และอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้านทั้ง 12 หมู่บ้าน Continue Reading... วันที่ 2 พฤษภาคม 2566 เวลา 08.30 น. นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง พร้อมคณะผู้บริหาร เจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง ได้จัดกิจกรรมโครงการงานประเพณีสรงน้ำหลวงปู่ใหญ่ประจำปี 2566 โดยมี นายกองโท ดร.คมคาย อุดรพิมพ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดมหาสารคาม เป็นประทานในพิธีเปิด จัดขึ้นระหว่างวันที่ 2-6 พฤษภาคม 2566 มีวัตถุประสงค์เพื่ออนุรักษ์ประเพณี วัฒนธรรมอันดีงามของท้องถิ่น ให้คงอยู่สืบต่อไป Continue Reading...