![](https://www.phonthongcity.go.th/wp-content/uploads/2024/03/429834144_796653629161154_4617051259618649507_n-680x340.jpg)
เทศบาลตำบลโพนทอง นำโดย นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงาน และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลโพนทอง ได้จัดโครงการกีฬาประชาชน ตำบลโพนทอง ประจำปีงบประมาณ 2567 ในวันที่ 2-3 มีนาคม 2567 ณ สนามกีฬา โรงเรียนบ้านสีดา-สระแก้ว โดยมี นายกองโท ดร.คมคาย อุดรพิมพ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดมหาสารคาม เป็นประธานในพิธีเปิดครั้งนี้ พร้อมทั้งมีเด็ก เยาวชน และประชาชนเข้าร่วมกันอย่างสนุกสนาน รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย มีน้ำใจนักกีฬาให้กัน