![](https://www.phonthongcity.go.th/wp-content/uploads/2024/03/432967125_807541704739013_3633552315080102958_n-680x340.jpg)
วันศุกร์ ที่ 22 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายจักรพรรดิ์ ตรีเดช นายกเทศมนตรีตำบลโพนทอง มอบหมายให้ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ดำเนินการจัดงาน MOI WASTE BANK WEEK มหาดไทยประกาศผลสำเร็จ 1 องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น 1 ธนาคาร โดยการขับเคลื่อนธนาคารขยะ รับซื้อขยะรีไซเคิลให้กับสมาชิกธนาคารขยะเทศบาลตำบลโพนทอง และเผยแพร่ความรู้ กระตุ้นให้ประชาชนตระหนักถึงความสำคัญของการคัดแยกขยะต้นทาง